Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่องซักผ้า+อบผ้า LG ดีไหมครับ  

ปกติอยู่บ้านคนเดียวไม่เคยใช้เครื่องซักผ้าหรือเครื่องอบผ้ามาก่อนเลย จ้างเขาซักโดยน้องเอาไปส่งและไปรับให้(ทำแบบนี้ตั้งแต่อยู่คอนโดจนย้ายมาอยู่บ้านเดี่ยว) แต่น้องเข้าบ้านแค่สัปดาห์ละครั้ง บางทีอยากซักเสื้อยืด ชุดกีฬา ผ้าเช็ดตัว หรือผ้าปูที่นอนเองบ้าง (แต่ชุดทำงานที่ต้องรีดก็คงจ้างเขาซักเหมือนเดิม)

มีปัญหาที่ตากผ้าแล้วไม่ค่อยแห้งหรือบางทีมีใบไม้บ้าง เขม่าควันที่ข้างบ้านเผาใบไม้บ้างมาติดผ้า บางทีสกปรกกว่าก่อนซักอีก เลยอยากได้ที่อบผ้ามาใช้

สงสัยว่าถ้าซักมือแล้วเอาผ้าเปียก(ที่ไม่ได้ปั่นให้หมาด) เข้าอบเลยได้ไหมครับ หรือควรซื้อเครื่องซักผ้าปั่นให้หมาดก่อนแล้วเข้าเครื่องอบ อบแล้วแห้งเก็บผ้าได้เลยไหมครับหรือต้องมาตากลมต่ออีกให้แห้ง

พอดีถามที่ร้านแยกเกษตรเขาแนะนำเครื่องซักผ้า LG รุ่น WD-14030RDS ที่เป็นเครื่องซักฝาหน้า 10.5 กิโล อบ 5 กิโล(condensing system) ใครเคยใช้ของยี่ห้อนี้หรือรุ่นนี้บ้างไหมครับ

แล้วขนาดนี้ซักผ้านวมหรืออบผ้านวมได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

จากคุณ : doctorit
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 53 09:22:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com