Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อเครื่องดูดฝุ่นใหม่ค่ะ (แจกกิ๊ฟ)  

กำลังจะซื้อเครื่องดูดฝุ่นค่ะ ค้นในกระทู้เก่าๆว่าควรจะเลือกแบบกล่องมากกว่าถุงดักฝุ่น แล้วก็เห็นสมาชิกแนะนำยี่ห้อ electrolux กันเยอะ ก็เลยเตรียมสตางค์ไปซื้อเต็มที่ แต่พอไปถึงที่ร้าน....

เจอปัญหาเดิมๆ คือไปเจอpc Rowenta (พอไปเจอพีซีเจ้าอื่นทีไร เกิดอาการเปลี่ยนใจทุกที - -") จากเดิมที่คิดจะเลือกซื้อ Electrolux ก็เลยลังเล เนื่องจาก ราคาเท่ากัน 3,900 แต่น้ำหนักเบากว่า เสียงเบากว่า ปรับระดับแรงดูดได้ ปลั๊กที่เสียบระหว่างตัวเครื่องกับสายหมุนได้ด้วย มีhepa ตัวกรองอากาศ  มีหัวดูดหลายแบบ แต่ติดตรงยี่ห้อนี้ ไม่เคยได้ยินเลยค่ะ

ขอคำแนะนำว่าเพื่อนๆชายคาหน่อยนะคะ เลือกยี่ห้อไหนดี ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 53 11:09:56

จากคุณ : แมวตัวอ้วนสีฟ้า
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 53 10:58:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com