Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ พอดีหน้าต่างเป็นแบบนี้ พอจะติดม่านแบบไหนได้บ้างคะ

เป็นห้องนอนชั้นบนค่ะ (บ้านเป็นตึกแถว)  จากพื้นถึงเพดานสูง 2.80 เมตร พอทำฝ้าใส่ดาวไลท์ แล้วเลยเหลือจากพื้นถึงฝ้า 2.60 เมตร โดยประมาณ

ในห้องมีหน้าต่าง 2 ชุด ชุดละ 4 บาน (ตามภาพ)
ทีนี้ หน้าต่างชุดนึงทางหัวเตียงไม่มีปัญหา น่าจะติดม่านได้ทุกแบบที่ต้องการ (ยังไม่ได้ตกลงใจเลือกว่าจะติดแบบไหนนะคะ)

แต่อีกชุดนึง คือหน้าต่างด้านที่อยู่ใต้แอร์น่ะค่ะ  ตอนที่ติดแอร์มันควรต้องติดด้านนี้ถึงจะเหมาะ เลยต้องเอาแผ่นไม้มาปิดทับช่องแสดงตรงกลางสองช่อง
เลยคิดว่าคงจะต้องทำม่านแบบไม่เท่ากัน เพราะสองบานด้านข้างยังมีช่องแสงอยู่

***อีกอย่างคือหน้าต่างชุดที่อยู่ใต้แอร์นี้มันมีพื้นที่เหลือเหนือกรอบหน้าต่างจิ๊ดเดียว เราอยากให้ช่วยชี้แนะหน่อยค่ะว่า หน้าต่างที่มีพื้นที่เหนือกรอบหน้าต่างแค่นี้  มันติดม่านแบบไหนได้บ้าง *** (จะได้เลือกดูม่านเฉพาะแบบที่ติดได้น่ะค่ะ)

ภาพแรก อันนี้จะเป็นหน้าต่างทั้งสองชุดเลยนะคะ

จากคุณ : chan-rak-thong-fa
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 53 11:00:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com