Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้ SB เปิดตัว Collection ใหม่แล้วครับ

หลังจากเห็นแว้บๆอยู่นานตาม SB Design Square วันนี้ SB เพิ่งเปลี่ยนหน้าเวบเพื่อรองรับ Collection Infinity ลองไปดูกันครับ

http://www.sb-furniture.com/infinity/index.jsp

ดูแล้วสีออกไปทางแนว Retro แต่ก็ขึ้นกับการจัดวางด้วย Collection นี้ค่อนข้างออกแบบได้แหวกไปจากสไตล์เดิมๆของ SB พอควรเลย ยอมรับว่าชอบรูปแบบและตัวงานจริงที่แข็งแรงมาก (โครงเป็นเหล็กกล่องยึดผนัง)

เคยคิดจะใช้กับที่บ้านครับ แต่.....เจอราคาแล้วถอยเลยครับ Collection นี้ค่อนข้างแพง อย่างชุดวางทีวีชุดใหญ่ขนาด 4.2 เมตร ราคาลดแล้วปาเข้าไป 85xxx บาทครับ และชุดนี้มันมีจุดยึดที่แข็งแรง ดังนั้นผนังพรุนแน่นอนครับ

ปล.1 ในหน้า Gallery สงสัยพวก Furniture งานก็อป เตรียมก็อปขายกันเป็นแถวๆแน่

ปล.2 วันนี้ไม่รู้เวบ SB เป็นไรนะครับ เข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง

แก้ไขเมื่อ 07 ต.ค. 53 14:50:37

จากคุณ : ar
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 53 14:15:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com