Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใช้ True Vision อยู่ 3 จุด จะตัดออกจุดนึงแล้วเอากล่อง DTV มาเสียบแทน จะใช้ได้หรือเปล่าครับ

ของเดิมติด True visio ไว้ 3 จุด ดูแยกอิสระจากกัน  แต่ใช้จานเดียวกันนะครับ มีกล่องเล็ก ๆ เป็นตัวแยกสัญญาณไปเข้าแต่ละเครื่อง (เขาเรียกว่าอะไรผมเรียกไม่ถูกครับ เห็นแต่ตอนช่างเขาติดตั้งน่ะ)

ตอนนี้อยากดู DTV เลยว่าจะเอา true ออกไปจุดนึง
ถ้าเอา true ออกไป แล้วเอากล่อง DTV มาเสียบแทน 1 จุด (อีก 2 จุดก็ใช้ true ต่อไป) อย่างนี้จะใช้ได้เลยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มเติมอีก ขอคำแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : silver seraph
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 53 17:30:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com