Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องปรับปรุงตู้เมนเบรคเกอร์สแควร์ดีครับ

อยากรบกวนช่วยดูรูปแล้วดูให้ด้วยว่า

1.) ช่างเขาต่อสายกราวด์ไว้ถูกต้องหรือปล่าว?

2.) ผมกำลังจะติดเครื่องทำน้ำอุ่น ถ้าจะติดพวกกันไฟดูด ไฟรั่ว เช่น ELC..  , ELB ต่างๆ ต้องใช้ค่าเท่าไหร่ครับ ( ถอดของเก่าออกแล้วใส่ได้เลยหรือไม่ )

3.) กรณีที่บ้านมีเด็กด้วย อยากจะให้มีการป้องกันเรื่องไฟด้วย ต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ตัวใหนบ้างครับ

4.) ช่างที่ต่อเติมหลังบ้านเขาลืมเดินสายกราวด์ไปตามปลั๊กตัวเมียให้ ( เขาซื้อสายแบบ 2 เส้น แต่ผมซื้อเต้ารับแบบ 3 ขามาให้ก็เลยไม่ได้ต่อขากราวด์ สามารถทำอะไรเพิ่มเติมได้หรือไม่ )

5.) พวกเบรคเกอร์ควบคุมแอร์ ควรเปลี่ยนเป็นพวก elc.. หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ ( กลัวที่สุดก็เจ้าเครื่องทำน้ำอุ่นเนี่ยแหละครับ , เห็นที่ทางโครงการเดินสายมาโผล่ไว้ให้ในห้องน้ำ เป็นสายไฟแค่ 2 เส้นเอง )

จากคุณ : ผีแดงแดนสยาม
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 53 14:05:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com