Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคาน์เตอร์หรือบาร์สำหรับนั่งทานในครัว เรียกว่าอะไรคะ เรียกไม่ถูกเลยเสิร์จหาไม่เจอเลยค่ะ (ขอบริจาครุปด้วยค่ะ)

ที่เป็นเคาท์เตอร์หรือบาร์สำหรับนั่งทานอาหารหรือเครื่องดื่มในครัวน่ะค่ะ คล้ายๆเวลาไปทานร้านในญี่ปุ่นหรือฟาสต์ฟู้ด บางทีก็ต้องใช้เก้าอี้สตูล เพราะมันสูงกว่าโต๊ะทานข้าว (แต่เราอยากได้แบบไม่สูงน่ะค่ะ)

คือว่าเนื้อที่ครัวค่อนข้างน้อย (3*5) น่ะค่ะ อยากทำเป็นทั้งส่วนทำอาหารและทานข้าวด้วย แต่ครั้นจะวางโต๊ะอาหารก็กลัวอึดอัด เลยจะออกแบบเป็นเคาท์เตอร์ทานข้าวแทน

แต่เราไม่ทราบว่าเขาเรียกกันว่าอะไรค่ะ พอพิมพ์ว่า เคาท์เตอร์ครัว หรือเคาเตอร์ทานอาหาร ก็ไม่ใช่ค่ะ ต้องเรียกว่าอะไรคะ ถึงจะถูกต้อง

ท่านใดมีรูป ขอบริจาคด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : สตาร์
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 53 18:32:19 A:124.120.197.220 X: TicketID:251808

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com