Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

//เพิ่งติดผ้าม่านใหม่ แต่ทำไมมันเป็นแบบนี้ครับ//

พอติดออกมาทำไมมันถึงได้เป็นแบบในรูปครับ คือผ้ามันไม่เรียงตัวกันพริ้วๆสวยๆ
มันดูแข็งๆเหมือนกระดาษพับมาก กลีบก็ถูกรีดมาเป็นเส้นเลย

ช่างที่มาติดบอกว่า เค้ารีดอัดกลีบมา(ถ้าไม่รีดผ้ามันจะฟู)ต้องเอาไปซักก่อนผ้าถึงจะดูนุ่มขึ้น เพราะผ้าแบบนี้จะหนา

ผมได้ลองจับตรงชายผ้าที่ร้อยโซ่เอาไว้ ก็รู้สึกเองว่า โซ่มันเส้นเล็กและน้ำหนักเบา ไม่รู้ว่าตรงนี้จะมีส่วนที่ทำให้ผ้าม่านไม่ทิ้งตัวด้วยรึป่าว

เลยอยากถามเพื่อนๆว่า เวลาเพื่อนๆติดม่านใหม่ ต้องเอาไปซักกันก่อนรึป่าวครับ แล้วถ้าซักต้องเอาโซ่ออกมั้ย

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Coral Sea
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 53 17:04:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com