Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอปรึกษาเรื่องดอกเบี้ยครับ

คือผมผ่อนบ้านอยูู่ครับ จะครบ 3 ปีในเดือนเมษาปีหน้าครับ แต่ไปปรึกษากับออมสินมาตอนนี้มีดอกเบี้ยคงที่ 3 ปี ที่ 3.45 ครับโปรนี้มีถึงสินปี เลยสนใจ เห็นแนวโน้มดอกเบี้ยกำลังมีแนวโน้มว่าจะขึ้น เลยกลัวว่าถ้ารอจนครบสัญญาแล้วจะไม่ได้ออกเบี้ยคงที่แบบนี้ครับ เพราะตอนนีผมส่งดอก 5.5 อยู่กับ ธอส ส่งเดือนละ 10,000 โดบเป็นดอกชะ 6500 และเงินต้นแค่ 3500 เลยขอถามความเห็นพี่ครับ ว่าสมควรรีไฟแนนช์กับออมสินเลยไหมครับ ถ้าย้ายก็มีค่าปรับ 2% ประมาณ 30,000 บาท แล้วค่าจดจำนองอีก ก็ราวๆ 15,000 บาท รวมโน่นนี่ตีไว้ 50,000 บาทน่าจะอยู่ แต่เจ้าที่เขาก็แนะนำว่าน่าจะคุ้มกว่า แต่อีกใจหนึ่งเขาก็บอกให้ลองรองาน Money expro ตอนเดือนกุมภาปีหน้า แต่เขาไม่สามารถบอกได้ว่าจะได้ดอกเบี้ยแบบนี้อีกหรือป่าว แต่จะมีโปรโมชั่นแน่นอน ใครเคยลองไปมันแตกต่างจากช่วงธรรมทั่วไปมากป่าวครับ ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์ผมหน่อยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ทางมันชัน
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 53 22:28:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com