Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำ! ติดจานขนาดจิ๋ว ฝนตกดูได้ ผสมเสาอากาศ

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องจานเดียวเทียม เพื่อเตรียมตัวตอนรับทีวี LCD ตัวใหม่ ^-^ ที่กำลังจะเข้ามาสิงอยู่ที่ผนังบ้านใหม่ - -' แต่มีปัญหากวนใจและกำลังพิจารณาข้อมูล เพื่อไปคุยกับผู้ให้บริการ ผมมีคำถามดังนี้ครับ

1.ต้องการติดจานขนาดเล็ก ^-^ ขนาดประมาณจานแดง, จานเหลืองและจานส้ม เพราะต้องการนำไปติดที่หลังบ้าน บริเวณผนังนอกบ้าน เพื่อความสวยงาม ^-^ จึงไม่ต้องการติดจานใหญ่ ควรเลือกตัวไหนดีครับ?

2.ฝนตกก็ต้องดูได้ ^-^ เห็นหลายต่อหลายที่ พูดคุยเกี่ยวกับการติดจานว่า อยากดูตอนฝนตก ต้องติดจานใหญ่เท่านั้น จริงหรือเปล่า? แต่ผมต้องการติดตัวเล็ก เพื่อดูฟรีทีวีทั่วไปกับช่องอะไรก็ได้ขอให้เยอะเข้าว่า - -' เน้นเล็ก+ฝนตกต้องดูได้ จะทำได้ไหม อย่างไรครับ?

3.เสาหนวดกุ้งสามารถรวมกับดาวเที่ยมได้ไหม? วางแปลนไว้ว่าหลังบ้านจะติดเสากับดาวเทียมใกล้ๆกัน แล้วนำสายจากทั้ง 2เส้นมารวมเข้ากัน เพื่อนำไปเชื่อมต่อกับสายที่เดินฝังในผนัง เดินไปยังห้องรับแขก และห้องนอน ดาวเทียมจะใช้ห้องรับแขก ส่วนหนวดกุ้งใช้ที่ห้องนอน ขอเทคนิคและวิธีด้วยครับ? ว่าทำได้หรือเปล่า? และต้องใช้อุปกรณ์ชื่ออะไรบ้าง จะได้นำไปคุยกับร้านที่ให้บริการถูกครับ

*แถมอีกนิดว่า หากคำนวนราคากลาง หรือราคาคราวๆได้จะดีมาก ^-^ หวังว่าคำถามของผม คงจะมีประโยชน์ต่อใครหลายๆคนนะครับ

ขอบคุณที่แบ่งปัน

จากคุณ : อันใดเอวา
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 53 18:58:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com