Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนชายชายคา ดูรอยร้าว(อีกแล้ว) นี่ให้หน่อยได้มั้ยคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวชายคา ช่วยพิจารณาให้ทีว่า รอยร้าวที่เห็นนี้ น่ากลัวรึเปล่า เพราะ เห็นมันเป็นรอยค่อนข้างลึก วิศวกรโครงการบอกว่าแค่สิวๆ ไม่มีปัญหา เดี๋ยวมาทาสีให้  จึงอยากให้ชาวชายคาช่วยดูให้หน่อยค่ะ ว่าเป็นอะไรมากมั้ย

เพราะวันก่อนเคยถามเรื่องรอยร้าวที่รั้วมาแล้วครั้งนึง (หากระทู้ตัวเองไม่เจอแล้วค่ะ) ชาวชายคา บอกว่าให้ เซาะร่องเพื่อให้คอนกรีตขยายตัว พอบอกโครงการเขาก็ว่า เขาจะรู้กว่าผมได้ยังงัย ว่าแล้วเขาก็จัดการให้คนมาโบกปูนทับเรียบร้อยเลยค่ะ (ไม่บอกเราด้วย) พอถามหาใบรับประกันเขาก้ว่า ไม่มี ไม่ให้ ไม่รู้จะทำอย่างไรดีเลยค่ะ ตอนนี้ กลัวรั้วพัง ช่วงนี้ก็ฝนตกหนัก ต้องเดินมาสำรวจกลัวมีร้าวเพิ่มอีก

แก้ไขเมื่อ 12 ต.ค. 53 19:56:43

แก้ไขเมื่อ 12 ต.ค. 53 19:12:52

จากคุณ : aye_keng
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 53 19:06:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com