Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธี --- กำจัดแมลงสาป ไร้สารตกค้าง ง่ายๆ กับ ผงโอวันติน + แป้งข้าวจ้าว + ปูนซีเมนต์ และน้ำค่ะ

ได้ดูทีวี ว่าเด็ก ป.6 เป็นคนคิด  เราว่าไอเดียดีค่ะ น่าลอง ว่าแล้วไม่รอช้า
แต่มีบางคนว่า มีสอนในหลักสูตรเด็กประถม แต่เราไม่เคยได้ยินค่ะ
ลองทำดู 1 คืน ยังไม่มี ศพแมลงสาปให้เห็นค่ะ ได้ผลอย่างไร จะมาอัพเดทอีกทีนะค่ะ

วิธีการกำจัดคือ  นำ 3 ส่วนผสมนี้ผสมเข้าด้วยกัน
1.โอวันติน (ทำหน้าที่เป็นอาหาร ล่อเมลงสาบให้ทานเข้าไป)
2.แป้งข้าวเจ้า (ทำหน้าที่ให้ แมลงสาบหิวน้ำค่ะ)
3.ปูน ซีเมนต์ (ทำหน้าที่ รอน้ำมาทำให้แข็งตัวค่ะ)

นำ 3 อย่างผสมเข้าด้วยกีนแล้ว นำน้ำไปวางไว้ในที่ที่มีแมลงสาป
พอแมลงสาปทานเข้าไป เกิดการหิวน้ำ แล้วทานน้ำ ปูนในท้องจะแข็งแมลงสาปก็จะตายค่ะเป็นเหตุเป็นผลที่ดีนะค่ะ

แวะมาบอกเพราะเราก็พึ่งรู้ 1 คืนยังไม่ได้เก็บศพค่ะ ยังไม่ได้ ค้นหาด้วย ได้ผลยังไงจะอัพเดทอีทีค่ะ

จากคุณ : ลิงละเมอ
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 53 19:54:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com