Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ่อเลี้ยงปลามันซึม เอาอะไรอุดหรือทาได้บ้างครับ

ถามให้น้าข้างบ้านหน่อยครับ

เขามีบ่อเลี้ยงปลา ปูกระเบื้อง แล้วทีนี้น้ำมันซึมออกตามขอบยาแนวกระเบื้องด้างล่างอยู่ฝั่งนึง
เขาบอกยาแนวใหม่ โดยขูดของเก่าออก ทำหลายทีแล้ว ปัญหาไม่จบ อยู่ได้สักเกือบปีก็ซึมอีก

จะหาอะไรแก้ปัญหาได้บ้างครับ เอาให้อยู่ยาวเลย  ไปสอบถามตามร้านขายอุปกรณ์ก่อสร้าง
เขาแนะนำให้เอา เรนโคท ของ บรอสนี่ ที่ไว้ทาหลังคา ทาระเบียงดาดฟ้า อุดตามรอยแตก เพื่อกันซึม กันน้ำเข้า ใช้ตัวนี้ทา เขาบอกเอาอยู่ แต่ผมไม่แน่ใจ แล้วตัวนี้ ทาบนกระเบื้องติดหรือครับ

ถ้าตัวนี้ใช้ได้ จะได้ไปบอกน้าข้างบ้าน  หรือมีตัวอื่นแนะนำ และวิธีการทำมั้ยครับ

จากคุณ : ติงนองนอย
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 53 20:15:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com