Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำ! ติดเน็ทไร้สาย ไร้เบอร์ ไร้ค่าอุปกรณ์

หลังจากการสาละวันกับเรื่องย้ายของเข้าบ้านใหม่ ^-^ ก็ถึงเวลาที่จะต้องย้ายอุปกรณ์อินเตอร์เน็ทด้วย - -' ปกติจะใช้ของ 3BB แต่หลังๆบริการไม่ค่อยโดนใจ ก็เลยคิดว่าสิ้นเดือนจะยกเลิกแล้วขอใหม่ (ที่บ้านใหม่) เลยขอสอบถามเพื่อนๆโดยพื้นฐานดังนี้

1.อุปกรณ์เร้าเตอร์ผสมไวเลส ของค่ายไหนมีฟรีพร้อมติดตั้งบ้าง? หรือไม่ฟรี - -' ต้องมีค่าบริการเท่าไหร่ครับ
2.ต้องการแบบไร้เบอร์ เพราะช่องปลั๊กโทรศัพท์บ้านใหม่ฝังผนังไปแล้ว (ย้ายจากTT&T) ของบ้านเดิม และต้องการใช้เบอร์เดิม ดังนั้นผมเลยเลือกแบบไร้เบอร์ (ดีไหม?) แต่...
3.เพื่อนๆ ติดเร้าเตอร์ผสมไวเลสตรงไหน บริเวณที่ดีที่สุด? ติดแบบไหน? แนะนำด้วยครับ (กะไว้ให้เห็นสัญญาณทั่วๆบ้าน ^-^)

*ขอเพิ่มเติมคำอธิบาย ^-^ ขอคำแนะนำที่เน้นเรื่องความสวยงาม และใช้สายให้น้อยที่สุด - -' สงสารบ้านเดี๋ยวจะช้ำครับ ^-^

**ผมมีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์พอสมควรด้านเทคนิคไม่ต้องก็ได้ครับ :P

กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : อันใดเอวา
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 53 08:51:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com