Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องที่ดินภาระจำยอมค่ะ

ขอสอบถามผู้รู้เรื่องที่ดินภาระจำยอมค่ะ

คือแม่ของดิฉันมีที่ดิน ซึ่งได้ทำการแบ่งเป็นสองส่วน (อยู่ในรั้วเดียวกัน) โดยในส่วนที่แม่ของดิฉันได้นั้นเป็นพื้นที่ที่ไม่มีทางเข้าออก จึงได้แบ่งพื้นที่ภาระจำยอมกับเจ้าของที่ดินอีกส่วนที่แบ่งได้ ซึ่งในขณะนี้แม่ของดิฉันกำลังจะขายที่ดินส่วนที่ได้มา แต่เจ้าของที่อีกส่วนขู่ว่า ถ้าขายจะปิดทางเข้าออก อยากทราบว่าเราสามารถฟ้องร้องได้ไหม ถ้าเกิดเราขายบ้านได้แล้วเค้ามาปิดทางเข้าออกจริงๆ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

อาจจะอธิบายบางส่วนไม่เข้าใจ ถามได้นะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : janjc84
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 53 18:58:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com