Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review ร้านแอร์ NEW COOLING AIR

เรื่องของเรื่องคือ หาร้านแอร์เพื่อที่จะนำไปติดบ้านใหม่ ในใจอยากหาร้านแอร์ ราคาไม่แพง ฝีมือติดตั้งดี ไม่ทำบ้านเรา บอบช้ำ หาแล้ว หาอีก ไม่ว่าร้านไหน search ใน internet หรือ แม้แต่ใน ชายคา แห่งนี้ มีแต่ด่าน้อย กับ ด่ามาก สรุปว่า หาร้านที่โดนด่าน้อยที่สุดละกัน 555+ มาจบที่ร้านนี้ครับ NEW COOLING AIR ราคาได้ comment ในเว๊ปบอร์ด มีนิดหน่อย เอาที่นี่แหละฟะ เรื่องจึงเริ่มขึ้น

13/10/2010
กดโทรศัพท์ ตู้ด ตู้ดดดดด มีเสียงจากปลายสายเป็นพูดชาย
ผม : เออออออ ขอสอบถามราคาแอร์หน่อยครับ
ปลายสาย : เอ้อออ ได้ครับ สนใจรุ่นไหนครับ (เอ้ออออ ดีจังไม่ดุ 555+)
ผม : ตัว Mitsu Heavey Duty 130000 BTU ราคาเท่าไรครับ
ปลายสาย : อืม ตัวนี้ 1X,XXX ครับ  (จำไม่ได้ เพราะไม่ได้เล็งไว้ ถามเปรียบเทียบราคาเฉย ๆ 555+ )
ผม : แล้วตัว Ecoco 13000 BTU ละครับ
ปลายสาย : 17400 ครับ
ผม : ราคารวมติดตั้งแล้วใช่มั๊ยครับ
ปลายสาย : ครับ รวมติดตั้งแล้วครับ
ผม : ติดตั้งเป็นรางครอบท่อใช่ไหมครับ
ปลายสาย : อ่าาา ครับ มีให้ 4 เมตรนะครับ ถ้าเกินนั้น เมตรละ 300 ครับ
ผม : อืมมมมมมม อยากได้ 13000 BTU สักตัวครับ
ปลายสาย : อืม แนะนำ Ecoco นะครับเงียบกว่า
ผม : อ่าาาา งั้นขอนัดติดตั้งเลย ทางร้านสะดวก เสาร์ อาทิตย์ไหมครับ
ปลายสาย : อืมมมม เช็คก่อนนะครับ วันเสาร์ วันเสา์ร์ ได้บ่าย 3 ครับ ถ้าเป็นวันศุกร์ได้ทั้งวันแต่เช้าเลย
ผม : อืมมมมมม วันศุกร์ 9.30 ก็ได้ครับ
ปลายสาย : ได้ครับ เป็นวันศุกร์นะครับ 9.30 ... แล้วก็ถามรายละเอียดกัน

สรุปคือ นัด 15/10/2010  9.30 นาที แต่เริ่มต้นผมก็รู้สึกได้ว่า โอเค มี Service Mind ตอบคำถาม ซึ่งผมตั้งใจถาม จู้จี้ จุกจิก ได้อย่างเต็มใจ ไม่มีอาการน้ำเสียรำคาญ หรือ ไม่เต็มใจ (เจอมาแล้ว ถามนิดถามหน่อย ตอบๆ เหมือนจะรีบไปไหน) 555+ เดี๋ยวมาต่อกันครับ

จากคุณ : Man Call Hero
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 53 21:27:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com