Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@ พาเที่ยวชมโรงงาน PASAYA ราชบุรี @@

เมื่อปลายปีที่แล้ว มีโอกาสไปเยี่ยมชมโรงงาน PASAYA ค่ะ  
ตอนแรกก็คิดๆอยู่ว่าจะมีคนสนใจรีวิวมั้ย เพราะไม่รู้ว่าจะจัดไปอยู่ห้องไหน จะไปห้อง BLUE  PLANET ก็ไม่ใช่  
แถมภาพที่มีก็เป็นกล้องคอมแพคตัวเล็กๆ ไม่สามารถอวดมุมกล้องใดๆได้
ตัดสินใจเอาห้องนี้แหละ มันเกี่ยวกับผ้าม่านและผ้าปูที่นอน ที่ห้องนี้ฮิตๆกัน
เราไปดูขั้นตอนการทำผ้าพวกนี้กันดีกว่า  
เจ้าของโรงงาน เค้าก็อนุญาตให้เอาโรงงานเค้าออกฉากในละครโทรทัศน์เรื่องเงาหัวใจมาแล้ว
อีกอย่าง  เราว่าโรงงานนี้ มีภูมิสถาปัตย์และตัวโรงงานที่สวยงามมาก  สวยที่สุดเท่าที่เคยผ่านตามา
(เราเคยดูโรงงานประเภทต่างๆมาไม่ต่ำกว่า 50 แห่งค่ะ)  แต่เราดันถ่ายรูปถ่ายทอดมาไม่ได้เรื่องเลย
โรงงานนี้ เคยลงหนังสือบ้านและสวนมั้งคะ
เราไม่ใช่พนักงานมาโปรโมทโรงงานนี้นะคะ
โรงงานตั้งอยู่อยู่ จังหวัดราชบุรี  บนถนนเพชรเกษม กม.78 เลย หนองโพธิ์มาหน่อยนึงค่ะ  โรงงานต้องเข้าซอยนะคะ
ภาพแรก เป็นกำแพงแก้ว  หน้าโรงงาน ประตูรปภ.อยู่ด้านข้างๆ

จากคุณ : หวานตาลเฉาะ
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 53 21:44:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com