Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รวมภาพน้ำท่วมโคราช ท่วมหนักที่สุดตั้งแต่เกิดมา 30 ปี .... ติดต่อทีมงาน

ภาพที่ได้มาจาก happykorat ค่ะ เราเป็นชาวโคราช อยู่อ. พิมาย ซึ่งตอนนี้ทำงานอยู่กรุงเทพ ไม่ได้กลับไปบ้าน แต่ก็โทรไปสอบถามที่บ้านตลอดว่าสถานการณ์เป็นอย่างไรบ้าง

แม่บอกว่าน้ำมาเรื่อยๆ  คาดว่าคืนนี้คงจะท่วมเข้าทางหลังบ้านแน่นอน  รูปที่บ้านเราไม่มีนะคะ เพราะไม่มีใครถ่ายไว้ ยุ่งกับการไปขนกระสอบทราย เพื่อเตรียมรับมือน้ำที่จะมาจากเขื่อน

ขอบคุณรูปภาพทั้งหมดนะคะ

ปี 39 ที่เคยท่วม เราว่าท่วมเยอะแล้ว ปีนี้เค้าว่ากันว่าท่วมหนักกว่าปี 39 อีก ต้องรอดูสถานการณ์ว่าที่บ้านจะเป็นอย่างไร

ยังไงก็ขอให้ชาวโคราชแล้วก็จังหวัดอื่น ๆ ที่ประสบอุทกภัยครั้งนี้ปลอดภัยกันทุกคนนะคะ

รอดูอีกสักวันสองวันว่าถ้าน้ำไม่ลด อาจจะต้องลางานกลับไปบ้าน เป็นห่วงพ่อ กับแม่

แก้ไขเมื่อ 18 ต.ค. 53 20:11:57

จากคุณ : moopoo_1008
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 53 19:44:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com