Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

3D ห้องนอนในฝัน ลองหัดทำครั้งแรก รบกวนติชมหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับทุกท่าน ขอรายงานตัวสมาชิกใหม่ห้องชายคาอย่างเป็นทางการครับ หลังจากแอบซุ่มดูมาระยะหนึ่ง วันนี้เอาภาพ 3D ห้องพักในแบบที่ผมอยากได้ มาฝากให้พี่ๆช่วนคอมเม้นท์หน่อยครับ เพิ่งลองหัดทำเป็นครั้งแรก 

จริงๆแล้ว เริ่มจากผมชอบนั่งวาดรูปห้องต่างๆเวลาเบื่อจากงานหน่ะครับ แล้วมีพี่คนหนึ่งเค้ามาเห็น แล้วก็แนะนำว่า ทำไมไม่ลองลงโปรแกรมออกแบบ 3D มาเล่นดู ก็เลยเป็นการจุดประกายให้เริ่มลงมือครับ 

รูป 1-2 นี้เป็นรูปที่วาดด้วยมือครั้งล่าสุดครับ เอาจะเบี้ยวๆผิดส่วนนะครับ เพราะไม่เคยเรียนแค่มองเห็นห้องยังไงก็วาดไปตามนั้นนะครับ  

จากคุณ : R-Ti
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 53 22:19:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com