Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

False Alarm อีกครั้ง สัญญาณกันขโมย Wisdom ติดต่อทีมงาน

ติดตั้งสัญญาณกันขโมย Wisdom มา 2 เดือน (ติด PIR 5 จุด) เกิด False Alarm ขึ้น 2 ครั้งในตำแหน่งเดียวกันทั้ง 2 ครั้ง ทางบริษัทได้มาเปลี่ยนแผงวงจรไฟฟ้าใน PIR ให้ใหม่ ทั้ง 2 ครั้งค่ะ

ตอนนี้กลัวสัญญาณกันขโมยจะเกิด False Alarm อีก จิตตกไปหมดเลย เวลาสัญญาณดัง เกรงใจข้างบ้านจัง (ตอนตี 4) กลัวขโมยขึ้นบ้านก็กลัวค่ะ
(พอดีวันที่สัญญาณดัง ไม่ได้อยู่บ้านคะ)

วานผู้มีประสบการณ์หรือผู้รู้ช่วยบอกหน่อยคะว่า
1) False Alarm เกิดจากอะไรได้บ้าง (ติดใกล้หน้าต่าง แต่หน้าต่างล็อคปิดสนิทและปิดม่านพับลงมาด้วย ทำไมมันยังดังได้คะ)  
2) ถ้าเรายังคงใช้ PIR ตัวที่เคยเกิด False Alarm ตัวเดิม โดยที่ไม่เปลี่ยนแผงวงจรไฟฟ้าใหม่ PIR ตัวนี้จะยังคงใช้ได้ไม๊คะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ตะเกียงน้อย
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 53 21:13:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com