Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีปัญหาเกี่ยวกับการเทพื้นโรงรถค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากขอคำแนะนำเรื่องการเทพื้นโรงรถค่ะ ได้จ้างผู้รับเหมามาเทพื้นโรงรถใหม่
โดยใช้รถปูนมาเทแล้วหลังจากเทเสร็จเรียบร้อยแล้ว

วันรุ่งขึ้นก็ลองเอาน้ำมาฉีดดู ปรากฏว่ามีแอ่งน้ำขังเป็นหย่อม ๆ   ไม่ลึกมากแต่เป็นวงกว้าง  
ลองฉีดน้ำประมาณหกโมงเช้า น้ำในแอ่งกว่าจะแห้งก็เที่ยง

ผู้รับเหมาบอกว่า เป็นแอ่งน้ำขังแบบนี้เป็นเรื่องธรรมดา ช่างที่ไหนทำก็แล้วเป็นแบบนี้ทั้งนั้น

เลยอยากสอบถามเพื่อน ๆ ที่เคยเทพื้นโรงรถว่า ถ้าเทพื้นปูนแล้วต้องมีแอ่งแบบนี้เป็นเรื่องธรรมชาติเหรอ
และพอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างค่ะ

เท่าที่คิดไว้ ว่าจะเอากระเบื้องดินเผามาปูทับ ไม่ทราบว่าจะรองรับน้ำหนักของรถได้หรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะค่ะ

จากคุณ : ข้าวเหนียวกับไข่ตุ๋นอร่อยจัง
เขียนเมื่อ : วันปิยมหาราช 53 20:29:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com