Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

REVIEW . คนบ้าหลังคา excella กลับมาเเล้วพร้อมสนามหน้าหญ้าบ้านครับ ติดต่อทีมงาน

หลังจากหายไปนาน แต่ก็แอบๆๆดูบ้านคนอื่นเค้าตลอด ซอกแซกอยู่ในชายคานี่แหละคร๊าบ แต่ที่สำคัญที่ยังไม่เปลี่ยนก็คือ หลังคาผมยังคงเงางามเหมือนเดิม ระวังสะท้อนเข้าตาคนดูนะครับ บ้านหลังนี้เกือบจะครบ 1 ปีแล้วคือเดือนพฤษจิกายนนี้ แต่อะไรๆๆก็ยังไม่ค่อยเข้าที่เข้าทาง โดยเฉพาะรั้วยังไม่มีกะเค้าเลย แต่ก็พยายามรักษาความเป็นธรรมชาติไว้ครับ ช่วงนี้ทางใต้จังหวัดพังงา อากาศดีมาก กลางวันก็แดดเเรงตามรูปครับพึ่งถ่ายเมื่อเช้านี้เอง อากาสสดใส หลังคาบ้านผมจะสวยครับ ตอนท้องฝ้ามัวฝนมันจะเป็นสีม่วง แต่พอแดดแรงๆ จะเป็นตามสีของมันคือ คริสตัลบลูครับ อากาศดีมากลมพัดโชย ทั้งวัน เหมือนใกล้หน้าหนาวแล้วอะ ตอนเช้าจะมีน้ำค้างเกาะสนามหญ้าเต็มไปหมด ผมชอบอากาศช่วงนี้จังเลยแฮะ ตกกลางคืนก็อากาศเย็นอยากจะกางเต้นตรงสนามหญ้าจัง นี่แหละครับทำให้ผมเบื่อชีวิตในเมืองกรุง จึงต้องาหางานทำที่บ้านเกิด คือ พังงา นี่แหละครับ หวังว่าพี่ๆๆที่ติดตามผมคงจำผมได้นะ  ผมมีความสุขทุกครั้งที่ดูหลังคาบ้านครับ

จากคุณ : wasabita
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 53 11:39:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com