Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ติดเครื่องทำน้ำอุ่นแบบนี้ อันตรายหรือเปล่าค่ะ ติดต่อทีมงาน

ซื้อเครื่องทำน้ำอุ่น  ฮิตาชิ HES-35RD  
แต่ช่างไม่ติดตามตำแหน่งที่ต้องการคือตรงกระเบื้องสีขาว ข้าง ๆ ฝักบัว โดยช่างให้เหตุผลว่าจะโดนท่อน้ำ ก็เข้าใจค่ะ แต่ก็แอบสงสัยว่า ต้องเจาะลึกขนาดนั้นเลยเหรอ ถึงจะยึดอยู่ น่าจะเจาะประมาณ เซ็นครึ่งหรือเปล่า (รบกวนผู้รู้บอกด้วยค่ะ) แล้วผนังหนาประมาณ 10 cm  ต้องเจาะลึก ขนาดไหนถึงทะลุ ช่างไม่กล้าเจาะค่ะ

ผลปรากฎออกมาเป็นดังรูป เห็นแล้วก็รู้สึกว่า ไม่ค่อยสวยเท่าไร ความจริง น่าจะเจาะตำแหน่งที่ติดมุมด้านซ้ายหรือด้านขวา แต่นี้ก็ไมใช่ปัญหา เพราสิ่งที่กลัวก็คือจะอันตรายาหรือเปล่าถ้าอาบน้ำแล้วน้ำจะไปกระเด็นโดนเครื่อง ไฟจะช็อตหรือมั้ย  รบกวนผู้รู้หรือช่าง ให้คำแนะนำด้วยค่ะ จะได้สบายใจ

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ย. 53 11:28:05

จากคุณ : beautybabygirl
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 53 15:26:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com