Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พื้นที่บนถังเก็บน้ำใต้ดิน จะพอปลูกต้นไม้ใหญ่ได้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

พื้นที่ด้านข้างขวากว้างประมาณ 4 เมตร ยาว 7 เมตร ช่วงกลางๆมีถังเก็บน้ำใต้ดินและถังบำบัดน้ำครับ
ด้านซ้ายกว้างประมาณ1เมตร ยาว2เมตร
ด้านหน้าบ้านกว้างประมาณ2เมตร ยาว5เมตร
ด้านหลังกว้าประมาณ 1เมตร ยาว 3เมตร
พอจะปลูกต้นอะไรได้บ้างครับ

และช่วยแนะนำด้วยครับว่าควรปลูกไม้มงคลอะไรดี บ้านหันหน้าไปทางทิศเหนือครับ ตอนนี้ด้านหลังว่าจะปลูกพืชสวนครัว ด้านข้างจะปลูกไม้ใหญ่ให้ร่มรื่นและด้านหน้าว่าจะปลูกไม้ดอกครับ แต่ไม่รู้ว่าปลูกพันธุ์อะไรดี
และทิศไม่ตรงกับหลักฮวงจุ้ยจะได้ไหมครับ เช่นต้นที่ผมอยากปลูกคือต้นมะยม แต่อ่านว่าควรปลูกทางทิศตะวันตก ซึ่งด้านนั้นพื้นที่น้อยปลูกไม่ได้ ควรแก้อย่างไรดีครับ

จากคุณ : แนะนำด้วยครับ
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 53 16:18:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com