Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาตรฐานของProperty Perfect ติดต่อทีมงาน

ผมได้ซื้อบ้านที่เดอะวิวล่าท่าอิฐ เป็นบ้านแฝด วันที่ 27/10/2010 ได้นัดช่างมาติดตั้งแอร์ ทางช่างได้เช็คไฟไม่มีไฟมาที่จุดต่อคอมแอร์ ผมได้โทรไปหาโฟรแมนให้ส่งช่างมาแก้ไข พอช่างมาแก้ไขเสร็จก็ให้ช่างแอร์ทำงานต่อ แต่ทางช่างไฟที่โครงการส่งมาไม่ต่อไฟผ่านเบรกเกอร์ ทำให้ช่างแอร์โดนไฟดูดจนตกจากฝ้าทะลุลงมาจริงอยู่ช่างแอร์ก็ประมาทไม่เช็คแม้จะปิดเบรกเกอร์ แต่ถ้าทางProperty Perfect เอาใจใส่ตรวจสอบก่อนส่งมอบคงไม่เกิดเรื่องขึ้น
ผมอยากจะถามว่าคุณภาพของบ้านอยู่ที่ไหนก่อนส่งมอบบ้านทำไมไม่ตรวจเช็คให้เรียบร้อยเรื่องไฟฟ้ามันถึงชีวิตนะครับ(เพราะพอเกิดเรื่องทางช่างไฟบอกว่าไม่ได้เป็นช่างไฟโดยตรง)แล้วนำมาทำทำไม ถ้าทำไม่เป็นก็ไม่ควรทำ ถ้าช่างแอร์โดนไฟดูดตายที่บ้านผมจะทำยังไง แล้วตอนนี้ผมจะมั่นใจได้ยังไงเรื่องไฟฟ้าที่บ้านมันจะไม่รั่วดูดคนที่อยู่บ้าน
ที่ผมซื้อบ้านที่นี่เพราะคิดว่าสร้างได้มาตรฐานที่ดีทั้งที่แพงกว่าที่อื่น
สุดท้ายนี้อยากให้ทางบริษัทได้ส่ง QC จริงๆ เข้ามาช่วยดูระบบไฟฟ้าให้ถูกต้องตามมาตรฐาน ช่วยแจ้งความคืบหน้ามาให้ผมรับทราบด้วย ขอขอบคุณจากลูกค้า ตั้ม/ iampazzy@gmail.com ได้ความคืบหน้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบ
ที่มาลงในนี้เผื่อมีเจ้าหน้าที่ของProperty Perfectมาดูจะได้รู้ทำดีต้องชมครับ ทำไม่ดีต้องประจานครับ

จากคุณ : iampazzy
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 53 22:53:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com