Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะใช้ผนังเบากั้นห้องครับ รบกวนทีครับ ติดต่อทีมงาน

ต้องการกั้นห้องนอนโดยใช้ผนังเบาครับ  จะใช้พวกแผ่นสมาร์ทบอร์ด แต่ไม่แน่ใจว่าจะเก็บเสียงได้มากไหมครับ

การทำผนังเบานี้ แค่ใช้โครงคร่าว แล้วก็เอาแผ่นสมาร์ทแปะเฉยๆหรอครับ  ท่านใดเคยกั้นห้องลักษณะนี้ รบกวนช่วยแนะนำทีครับ

แล้วสงสัยอีกอย่างครับ  ว่าเราจะใส่วงกบประตูได้อย่างไรครับ(วงกบไม้ทั่วไป)  หรือต้องใช้วงกบเฉราะของมันครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : narinwee
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 53 11:13:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com