Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!!!!!!!ซื้อเฟอร์จาก SB แล้วไม่ได้ของ ทำอย่างไรดีครับ!!!!!!!! ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่า เดือนมีนาคม ผมกำลังย้ายเข้าคอนโด ก็ไปสั่งตู้หนังสือ บิลด์อิน
เวลาก็ สามทุ่มกว่า จ่ายเงินเสร็จมีบัตรลด ผมเห็นว่าน่าจะซื้ออะไรเพิ่มก็เหลือบไปเห็นชั้นติดผนัง สองพันกว่า ถ้าใช้บัตรก็เหลือพันนึง ก็เลยตัดสินใจซื้ออีกอัน

เวลาผ่านไปซักพัก ช่างเข้ามาติดตั้ง ตู้หนังสือ ถึงเวลานี้ บอกได้อย่างสัตย์จริง ผมแทบจะจำไม่ได้ว่าไปสั่งไอ้ชั้นหนังสือที่ว่านี้นะครับ
พอช่างติดตั้งเสร็จ ก็หยิบเอกสารสีน้ำเงินมาให้เซ็นต์ 2 ใบ ผมก็มึนเซ็นต์ไป ทั้ง 2 ใบ ไม่ได้คิดอะไร

อีกสองสามเดือนก็ไปเจอใบเสร็จ อ้าว ผมจ่ายตังค์ซื้อชั้นด้วยหนิ ก็โทรไปแจ้งเรื่อง ฝ่ายลูกค้าก็ตามเรื่องให้ครับ
เค้าส่งคนมาดูที่ห้องด้วย ก็ถ่ายรูปกลับไปว่าไม่มีร่องรอยในการติดตั้งชั้นแต่อย่างใด

จนเสาร์ที่ผ่านมา พนง โทรมา บอกว่า sb เช็คเอกสารแล้ว ผมเซ็นต์รับไปแล้ว!! (พนง บอกว่า ผมอาจจะบอกคนงานว่า เอาชั้นไว้ก่อน เดี๋ยวผมจะติดเอง.....(ผมจะไปเหนื่อยทำไมครับ ผมถึงเสียเงินเพิ่มให้คุณเพราะจะให้ช่างคุณมาติดให้นะครับ))

อ้าว นี่คุณกำลังบอกว่า
1. ลูกค้าได้เซ็นต์รับแล้ว ลูกค้าต้องได้ของแน่นอน
2. คุณคิดแทนผมว่า ผมจ่ายค่าชั้นพันกว่าบาทเพื่อจะเอามาติดเอง??

ปัญหาของผมคือ
1.ผมซื้อชั้นโดยไม่คิด เลยจำไม่ได้เพราะราคามันลดได้ถูก (ในความคิดตอนนั้น)
2.วันติดตั้ง ผมก็ไม่ได้ความ ที่จำไม่ได้ว่าซื้อชั้นมาด้วย
3.แย่กว่านั้น ผมดันไม่ดูใบเสร็จว่ามีรายการอะไรบ้าง
4.แล้วผมก็โง่เซ็นต์รับ โดยไม่ดู (พนง ติดตั้ง บริการได้ดีนะครับ ใครจะไปคิด)
5.ผมปล่อยเวลาให้มันนานนนน มาก คุณเลยคิดว่าผมไม่เดือดร้อน หรือคิดว่าผมรับชั้นที่ว่าไปแล้ว
6.พนง สามคน ที่มาติดตั้ง คุณตรวจสอบอย่างไร? ผมขอชื่อเขามาได้จากฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์ ผมจะขอพบพวกเขาได้ไหม เพราะผมไม่เคยคุยกับ พนงเลยว่าจะเอาชั้นมาติดตั้งเอง

เรียนถามผู้มีประสบการณ์หน่อยครับว่าผมควรจะทำอย่างไร?
เงินพันกว่าบาทผมให้เป็นค่า Brand Equity ของSB ไปเลยถ้ามันจะมีค่าเพียงแค่นี้ และปัญหาของผมมันคงเล็กเกินไป
ขอบคุณครับ

จากคุณ : อจก
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 53 12:53:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com