Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยิ่งคนสนิทกัน "ยิ่งไม่ควรมีบ้านรั้วติดกัน" อันนี้ ใครเห็นด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

เจอมากะตัวเอง....เฮ้อ...ไม่น่าเลย

คือถ้าเป็นแค่ตัวผมคนเดียวอะมันไม่มีปัญหาหรอกครับ
เพราะผู้ชาย ส่วนใหญ่ รอมชอม นะครับกับเรื่องแบบนี้

แต่ถ้าเป็นผู้หญิง(ภรรยาผม) ฮ่าๆ ไม่ยอมหรอกครับ

เรื่องมีอยู่ว่า
รั้วติดกันเป็นเพื่อนรุ่นน้องก็สนิทกันพอสมควรตอนเรียน
สร้างบ้านติดกันโดยมิได้นัดหมาย

วันนึง (น่าจะเป็นว่า ฝ่ายแม่สามีของรุ่นน้องนี่แหละ)
สร้างห้องน้ำให้คนรับใช้ รั้วติดกับรั้วของบ้างผมเลย
แบบ เอากำแพงรั้วเป็นผนังห้องน้ำอีกฝั่งนึงอะครับ

แต่รั้วมันไม่สูงมาก เลยมีผนังส่วนที่พ้นรั้วขึ้นมา
ปรากฏ ตรงผนังที่ว่า...มันมีช่องลมปรากฏขึ้นมาด้วย

เอาละซิ ภรรยาผมก็ เดือดซิครับ เพราะมุมที่สร้างห้องน้ำนั้น
เป็นมุมสนามหญ้าและที่พักผ่อนของครอบครัวผมด้วยอะ

ภรรยาก็เลยบอกให้ผมจัดการซะ ไปบอกเลยว่า
สร้างห้องน้ำติดรั้วหนะไม่เท่าไหร่ พอทน แต่การที่จะ
เจาะผนังช่องลม แล้วหันมาทางบ้านเราหนะมันไม่ควรทำ...

เอ่อ..ผมก็เห็นด้วยนะครับ....
แต่...ระยะยาวหละ....นั่นก็เพื่อนรุ่นน้อง..สนิทซะด้วย
นี่ก็ภรรยา..ก็พูดถูกอีกหละ

ที่สำคัญ เพื่อนรุ่นน้อง ก็ไม่ได้อยู่คนเดียว ดีไม่ดีก็
เป็นความคิดของแม่สามีอีก...คราวนี้ก็จะยิ่งเรื่องใหญ่ไปกันใหญ่

คิดแล้ววุ่นวายและปวดกะบาลมากเลยครับ.....
นี่ดีนะครับที่ยังมีบ้านเพื่อนที่สนิทกันอีกหลังนึง ถัดไป
สองหลัง รั้วเลยไม่ติดกัน แต่กลับสนิทกันยิ่งขึ้น
เพราะไม่มีเรื่องหยุมหยิม...

ภรรายายังว่าเลย ถ้าบ้านติดกันกับเพื่อนคนนี้
ลูกๆคงได้เล่นด้วยกันสนุกไปเลย...

แต่ผมว่า "อย่าเลยครับ" อยู่อย่างนี้แหละดีแล้ว
จะได้สนิทกันไปนาน นาน.....เชื่อเหอะ

จากคุณ : foren161
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 53 03:13:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com