Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เน้นดูฟรีทีวี ควรเลือกจอพลาสม่าเหรอครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเห็นจอพลาสม่า  จอจะสะท้อน   จะมีผลเสียกับการดูหรือไหม  ถ้าในห้องเปิดไฟ

เคยไปดูที่ร้าน จอพลาสม่าเทียบกับจอ  LCD    เหมือนจอ  LCD  ให้แสดงสว่างคมกว่า  ส่วนพลาสม่า  จอสะท้อน

แต่เข้ามาศึกษามีแต่บอกว่า  ถ้าเน้นดูฟรีทีวี  ให้เลือกพลาสม่าจริงเหรอครับ

แล้วถ้าเลือกพลาสม่า  ต้องเลือกแบบ 100  Hz  ด้วยไหมครับ

และถ้าเลือกพลาสม่า   ผมจะซื้อขนาด 40 นิ้ว  ควรเลือกยี่ห้อและรุ่นอะไรครับ

จะซื้อในเร็ววันนี้แล้ว  สับสับอย่างแรง  (เพราะตอนนี้จะเอาไป  LCD 100 Hz)    แต่ตอนนี้เริ่มงงแล้ว

จากคุณ : ผู้ชายแสนธรรมดา
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 53 22:30:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com