Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>> พ่อบอกว่า เตาอยุ่ติดกับอ่างล้างจาน ไม่ดี ผิดฮวงจุ้ย แล้วเอาถ้าใช้เตาไฟฟ้าแบบเคลื่อนย้ายได้เป็นไรไหมคะ <<< ติดต่อทีมงาน

เพิ่งซื้อคอนโดคะ จริงๆเค้าก็แถมครัวให้แหละ แต่เราว่าจะทำใหม่ให้สวยๆ อิอิ

ทีนี้ คุณพ่อบอกว่า เตากับอ่างล้างจาน อยุ่ติดกันไม่ดี ผิดฮวงจุ้ยคะ
เราเลยสงสัยว่า ถ้าเรายังติดที่ดูดควันไว้ข้างๆอ่างล้างจานเหมือนเดิม แล้วก็ซื้อเตาไฟฟ้า แบบที่สามารถ ย้ายลงไปเก็บในตู้ได้มาใช้ เวลาจะทำอาหารก็ค่อยยกขึ้นมาทำ ข้างๆ อ่างล้าง แบบนี้ช่วยได้ไหมคะ หรือว่าควรจะย้ายอ่างล้างไปไว้ที่อืนเลย (เรื่องเยอะเลย) เพราะที่ดูดควัน ยังไงสะ มันก็ควรจะอยู่ติดกำแพงอะคะ

ขอบคุณมากคะ

จากคุณ : sukritudom
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 53 08:42:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com