Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีดโมททีวีหุ้มพลาสติก อันตรายมั้ยคะ? ติดต่อทีมงาน

ทีวีที่บ้านเนี่ยแฟนเค้าจะเอาพลาสติกใสที่เอาไว้ wrap อาหารนะค่ะห่อไว้ทุกอัน
เค้าบอกว่ามันจะได่้ไม่เก่า กันขูด กันแตก ...เราก็เห็นว่า เออ ดีแฮะ 2-3 ปีมานี้ที่บ้านซื้อทีวีใหม่เค้าก็จะเอามาห่อหมดเลย

แต่เมื่อวานมีญาติมาที่บ้าน พอเค้าเห็นรีโมทหุ้มด้วยพลาสติก เค้าบอกว่าไม่ดีนะ ไม่ต้องไปห่อหรอก มันจะทำให้รีโมทพังเร็ว เพราะว่ามันจะมีสารที่ระเหยออกจากแบตเตอรี่ พอมีพลาสติกหุ้มไว้มันจะระเหยออกไม่ได้ ทำให้รีโมทเสียเร็ว

อยากถามว่ามันจริงหรือเปล่าคะ แล้วดิฉันควรจะแกะพลาสติกออกทุกอันเลยดีมั้ย หรือเจาะเหลือแค่ตรงช่องแบตตเตอรี่ให้สารนั้นระเหยออกได้

จากคุณ : RisSie55
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 53 15:26:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com