Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านผมจะพังไหม อยู่ทาวน์เฮ้าส์ บ้านข้างๆ ก็บของหนักประมาณ 40 - 50 ตัน ไว้ที่จอดรถหน้าบ้าน ติดต่อทีมงาน

บ้านผมเป็นทาวน์เฮ้าส์สองชั้น หน้าบ้านเป็นพื้นที่สำหรับจอดรถยนต์ กว้าง 5 เมตร ลึก 6 เมตร
ข้างบ้านผม ขายข้าวสาร และน้ำตาล เขาไม่ค่อยได้มาอยู่ ซื้อทิ้งเอาไว้เฉยๆ
แล้วเมื่อเดือนก่อนเขามาพร้อมกับรถพ่วง เขาว่า หน้าร้านเขาเต็ม อยู่ในตลาดรถพ่วงก็เข้าไม่ได้ เลยมาเก็บไว้ที่บ้าน ได้ความมาว่าเป็นข้าวสารและน้ำตาลกระสอบ เขาว่าหนักกระสอบละ 40 กก. ผมลองนับจำนวนดูเล่นๆ มีประมาณเกือบ 1000 กระสอบ
คนแถวนั้นเดินมาเห็น เขาทักผมว่าบ้านรับน้ำหนักไหวรึป่าว ทำให้ผมฉุดคิดขึ้น แล้วมันจะทำให้พืนทรุดรึป่าว ถ้าทรุดบ้านเขาบ้านเดียวรึป่าว จะทรุดมาถึงบ้านผมไหม

บางคนก็บอกว่า คานมันอยู่บนดิน มีดินรับน้ำหนักอยู่ไม่เป็นไร

ผมจึงอยากถามคนในบอร์ด ผู้มีความรู้ครับ ว่าจะบ้านเขาจะเป็นอะไรไหม ที่สำคัญบ้านผมจะเป็นอะไรรึป่าวครับ

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ย. 53 15:35:19

จากคุณ : อ่อนหัดแมน
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 53 15:31:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com