Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆหน่อยค่ะคือเราซื้อบ้านที่แบงค์ยึดมาแล้วเจ้าของบ้านคนเก่าไม่ยอมมาขนของออกไป ติดต่อทีมงาน

คือเราเพิ่งโอนบ้านไปเมื่อวันพฤหัสที่แล้วพอโอนเสร็จเราก็เข้าไปดูบ้านปรากฎว่าเค้ายังไม่ขนของออกไปเราไปตามเค้าที่บ้านอีกหลังอยู่ใกล้ๆกันเจอแต่คนงานของเค้าเราก็บอกว่าเราให้เวลาคุณ7วันแล้วกันนะคะให้เค้ามาขนของเค้าไป(เค้าไม่ได้อยู่ที่บ้านนี้แต่เอาของมาเก็บทั้งๆที่แบงค์ก็ยึดตั้งแต่เดือนกรกฎาทำไมแบงค์ไม่จัดการให้เค้าย้ายของออกไปไม่เข้าใจ)จนมาวันนี้ครบ7วันแล้วค่ะเราโทรไปถามเบอร์คนงานเค้า(ไม่มีเบอร์เจ้าของเค้าไม่ให้)ว่าคุณขนของไปเรียบร้อยยังคะเราจะเอากุญแจ(กุญแจบ้านยังอยู่ที่เค้าเราไม่มี)และจะได้นัดช่างเข้าไปดูแต่เค้าบอกปัดเราง่ายๆสั้นๆวันจันทร์หน้า(แน่ะ เลื่อนอีกแล้ว)เราโทรไปถามแบงค์เค้าก็เหมือนจะให้เราจัดการเองเราเลยตามช่างกุญแจมาเปลี่ยนกุญแจใหม่แล้วว่าจะโทรบอกเค้าว่าเราได้เปลี่ยนกุญแจแล้วช่วยมาขนของภายในสามวันนี้นะเพราะเราต้องเอาช่างเข้ามาทำงานแล้ว คืออยากจะถามเพื่อนๆพี่ๆห้องนี้หน่อยอ่ะค่ะว่าถ้าเกิดเค้าไม่ยอมมาขนของออกไปเราจะทำยังไงดีคะ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆที่สละเวลาเข้ามาอ่านนะค่ะ

จากคุณ : นู๋จังโกะ
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 53 16:47:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com