Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่า! เครื่องซักผ้าพ่นสิ่งสกปรกออกมา ติดต่อทีมงาน

เครื่องซักผ้ารุ่นถังเดียว 7 kg. ยี่ห้อ LG รุ่น WF-T7060TD  ค่ะ  ใช้มา เกือบ 4  ปี เมื่อคืนซักผ้าแล้วปรากฏว่าพอซักเสร็จ มันมีคราบสกปรก เหมือนฝุ่ีน หรือทรายละิเอียดๆเกาะเต็มเสื้อผ้าที่ซักเลยค่ะ  

ก็เลยกดโปรแกราล้างถังซัก  ก็ปรากฏว่า ถังน้ำปล่อยน้ำมาเต็มถังแล้วก็ปั่นวนไปมา อยู่เป็นชั่วโมง แล้วก็ไม่มีอะไรเิกิดขึ้น  ปกติ มันจะมีจอแสดงเวลาที่เหลือว่าอีกนานแค่ไหนถึงจะเสร็จ  ตอนเรากดโปรแกรมล้างถังซัก มันขึ้น 2 hrs left แต่ผ่านไป 1 ชั่วโมง มันก็ยัง  2 hrs leftอยู่อ่ะ

โทรไปที่เบอร์สายด่วน  มีเสียงตอบรับอัตโนมัติรับสาย ให้เลือกภาษา พอเลือกเสร็จ เสียงตอบรับบอกกดเลขหมายผิดแล้วเงียบหายไปเลย  โทรไปศูนย์ก็ไม่มีคนรับสาย เลยต้องเข้ามาที่ห้องนี้แทน

รบกวนถามผู้รู้ หรือผู้ที่ใช้เครื่องซักผ้า LG รุ่นนี้ หรือใกล้เคียงค่ะว่า
1. เวลาเรากดโปรแกรม ล้างถังซักนี่ื้ แค่กดปุ่ม water level กับ delay start พร้อมกัน แค่นั้นใช่มั้ยคะ  แล้วเครื่องจะล้างเองจนเสร็จสิ้นกระบวนการเลยใช่มั้ยคะ

2. ระยะเวลาล้างถังซัก คือ 2 ชั่วโมง  แล้วจอแสดงผลระยะเวลาที่เหลือจะลดลงตามระยะเวลาที่ผ่านไปหรือเปล่าคะ

3.เราต้องล้างถังซักแบบ ล้างถังด้านนอกด้วย ทุกกี่ปีคะ  คือว่าเครื่องซักผ้าอันเก่า ใช้มาหลายสิบปี ไม่เคยต้องใช้บริการล้างแบบถอดออกมาล้างเลยค่ะ  แต่ก็ไม่เคยมีปัญหา พ่นสิ่งสกปรกออกมาเลยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Anonym
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 53 15:50:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com