Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากให้ผู้เช่าบ้านออกทำอย่างไรดีคะ บอกให้ออกก็ไม่ออก กลุ้มใจมากเลย ติดต่อทีมงาน

อยากให้ผู้เช่าบ้านออกจากบ้านทำอย่างไรดีคะ

เรื่องมีอยู่ว่า มีคนมาเช่าบ้านค่ะ ตอนแรกมาเช่าก็ทำสัญญากัน 6 เดือน โดยมีมัดจำ 2 เดือน จ่ายล่วงหน้า 1 เดือน  เนื่องจากว่ามีปัญหากับเพื่อนบ้าน และเมื่อสัญญาหมดแล้ว จึงไปบอกให้เค้าออก แต่เค้าก็ไม่ออก และไม่จ่ายเงิน เลยเอากระดาษไปแปะหน้าบ้าน ว่าสัญญาหมดแล้ว และก็ไม่ได้จ่ายช่วยออกไปด้วย เค้าก็มาโวยวายบอกว่าเราทำให้เค้าเสียชื่อเสียง

ก็ไปคุยอีกให้เค้าออกอีก เค้าก็ไม่ออก และวันนี้เค้าก็โทรมาบอกว่า เค้าไปคุยกับทนายแล้ว ถ้าจะไปไล่เค้าออกบอกจะฟ้องเราว่าเราไม่ทำตามสัญญาเช่า พร้อมกับโอนเงินค่าเช่ามาเข้าบัญชีเราในวันนี้ (ไม่รับก็ไม่ได้ เพราะมันโอนเข้าบัญชี)

แต่ว่าตามสัญญาเช่า(ที่หมดไปแล้ว) ที่เคยทำไว้ มันมีข้อ 1 บอกว่า ถ้าหมดสัญญาแล้ว เจ้าของสามารถกลับเข้าไปครอบครองไว้ทันที

แต่นี่สัญญาหมดแล้ว บอกให้ออกก็ไม่ออก ไปบอกให้ออกก็จะมาฟ้องเรา

เราจะทำยังไงดีคะให้เค้าออก ช่วยแนะนำด้วย

*** เพิ่มเติมค่ะ เราได้ไปแจ้งตำรวจแล้วนะ ตำรวจบอกว่าถ้าจะล๊อกกบ้านเลย ควรจะทำตั้งแต่วันที่สัญญาหมด ปล่อยเอาไว้ เหมือนเราต่อสัญญาด้วยปากปล่าว
ไปแล้ว จะไปล๊อกบ้านก็ไม่ได้แล้ว (อันนี้จริงเหรอคะ เราไม่ค่อยรู้เรื่องไม่รุ้จิิงเหรอป่าว)

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ กลุ้มใจมากเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : กล้วยหอมพาฝัน
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 53 20:53:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com