Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนปรึกษาหน่อยครับ อยากจะตกแต่งผนังห้องพระ ครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนปรึกษาหน่อยครับ อยากจะตกแต่งผนังห้องพระ ครับ
มีผนังด้านนี้เดิมเป็นหน้าต่าง แต่ตอนนี้ปิดทึบแล้ว อีกด้านหนึ่งเป็นหิ้งพระเป็นชั้นๆ
ที่ดูๆมา กะเป็นทางเลือกว่า
1) ติดวอลเปเปอร์ลายไทย มีสีแดง ลายกนก หรือ สีฟ้าน้ำเงินลายกนก เห็นพี่สาวว่าสีแดงจะร้อนเกินไป

2) หรือจะให้ช่างวาดเป็นต้นโพธิ์ลายทอง บนพื้นแดง หรือน้ำเงิน ครับ

3) หรือ อยากได้เป็นลายจิตรกรรมฝาผนัง ไม่ทราบว่ามีลายไหนดีครับ หรือจะไปสั่งพิมพ์เป็นรูปใหญ่ๆมาติดทั้งผนัง (เหมือนผนังร้าอาหารที่เป็นภาพใหญ่ๆทั้งผนัง หรือเวลาจัดนิทรรศการ) ไม่ทราบมีที่ไหนแนะนำไหมครับ
ด้านข้างสองข้างเป็นหน้าต่างกับช่องลม คงต้องทาสีให้รับกัน
อีกด้านเป็นหิ้งพระ หลายๆชั้น องค์บนสุดสูงเท่าศีรษะเลยครับ

บ้านเกือบสี่สิบปีแล้ว อยากจะทำห้องพระให้ดีๆ เพื่อเป็นที่ระลึกถึงคุณแม่นะครับ ท่านชอบเข้ามาสวดมนต์ในห้องนี้นานๆ

ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : Terkrub
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 53 09:48:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com