Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ เราเข้าใจถูกมั้ยสำหรับการติดตั้งฝักบัวที่มีวาล์ว ร้อนเย็น และเครื่องทำน้ำร้อนค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือกำลังจะติดตั้งเครื่องทำน้ำร้อน เพื่อใช้กับ rain shower และฝักบัวสายอ่อน

ทีนี้เราต้องใช้วาล์ว 2 ตัวใช่มั้ยคะ คือ 1 อันเป็นวาล์วผสมน้ำร้อน และน้ำเย็น
เพื่อให้เป็นน้ำอุ่น และ อีกอันเป็น วาล์วที่ใช้เป็นทิศทางน้ำ เพื่อเลือกว่าจะให้
น้ำอ่นไปที่ rain shower หรือฝักบัว ถูกต้องหรือเปล่า

ตอนนี้มีตัวเปลี่ยนทิศทางน้ำแล้ว  ตอนซื้อคิดว่ามันเป็นวาล์วผสม
ตอนนี้ก็เลยต้องหาซื้อวาล์วอีกตัวเป็นวาล์วผสม  (ไม่รู้เข้าใจถูกหรือเปล่า)

แล้วไม่ทราบว่าวงจรที่น้ำจะเข้าจะออก จากไหนไปไหนเนี่ย
มันต้องเป็นยังไงคะ  อยากรู้ไว้เผื่อช่างติดตั้งผิดล่ะ ยุ่งเลย

พอมีท่านไหนสามารถ วาดรูปพอให้เห็นภาพได้บ้างมั้ยคะ
คือ ตั้งแต่น้ำเย็นเข้าเครื่องทำน้ำร้อน แล้วออกมาที่ฝักบัวเลยน่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : gusskoong
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 53 13:54:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com