Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากต่อเติมหลังบ้าน Town Home ขนาด 4.8ม x 6.5ม ครับ ติดต่อทีมงาน

ช่วยแนะนำหน่อยครับ
คือตอนนี้วาง Plan เอาไว้ตามรูปครับ
มีคำถามดังนี้
1 หลังคาควรทำครึ่งเดียว อย่างแบบที่1 หรือ ทำเต็ม อย่างแบบที่2 ดีครับ ถ้าสมมุติว่าทำเต็มอย่างแบบที่2 จะมีปัญหาเรื่อง Slope หล้งคาหรือเปล่าครับ
2 ก่อนเทปูน ต้องลงเสาเข็มหรือเปล่าครับ ถ้าต้องลง ลงกี่ต้น ยาวเท่าไหร่ดี แล้วเป็นชนิดไหนดีครับ
3 พื้นปูนเดิมกับปูนใหม่ สามารถเชื่อมต่อกันได้หรือเปล่าครับ โดยปูนที่โครงการไม่ได้ลงเข็มไว้ แต่ที่แทงค์น้ำกับถังบำบัดมีลงไว้แล้ว ผมต้องการเทปูนเต็มพื้นที่ครับ
4 ผนังกั้นครัวควรเป็นวัสดุอะไรดีครับ
5 หลังคาควรทำแบบไหน ใช้วัสดุอะไรดีครับ

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ย. 53 16:58:21

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ย. 53 16:46:37

จากคุณ : Mr.Kurt Cobain
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 53 16:41:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com