Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สตาร์ทเครื่องรถยนต์ 3-5 นาทีก่อนออกเดินทาง ผมผิดหรือเปล่าครับ ติดต่อทีมงาน

บ้านผมเป็น Town house อยู่ในหมู่บ้าน มีบ้านติดกันเจ้าของบ้านเค้าให้คนเช่า
ผมทำงานในตอนเช้าก่อนออกจากบ้านผมจะสตาร์ทเครื่องประมาณ 3-5 นาที
เพราะรถผมติดแก๊สมาจึงต้องวอร์มเครื่องก่อนเดินทาง
แต่ผมไม่เคยเร่งหรือเบิ้ลเครื่องเลยนะครับ
  และแล้วครอบครับหนึ่งที่เช่าบ้านอยู่ข้างๆก็มาคุยกับพ่อผม

ลุงข้างบ้าน : เนี่ยผมว่าจะหาบ้านเช่าใหม่ครับ
พ่อ จขกท  : ทำไมเหรอครับ
ลุงข้างบ้าน : ก็ภรรยาผม เป็นภูมิแพ้เหม็นน้ำมัน ได้กลิ่นแล้วหายใจไม่ออก
                ตอนเช้าลูกคุณสตาร์ทเครื่องก่อนไปทำงานนานอ่ะ
พ่อ จขกท : ครับ พอดีรถติดแก๊สมาเลยต้องวอร์มก่อนอ่ะครับ
ลุงข้างบ้าน : ก็นานอ่ะ
พ่อ จขกท  : ????

สรุปแล้วผมผิดใช่ไหมครับ แล้วผมควรจะทำอย่างไรดีครับ
ขอคำแนะนำ ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

เพิ่มเติมตาม  คห 20 กับ 38 ครับ

แก้ไขเมื่อ 23 พ.ย. 53 07:28:44

จากคุณ : Kun.POP
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 53 08:38:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com