Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำจัดมดในห้องยังไงดี ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้กำลังถูกมดรุกรานในห้อง (คอนโด) ค่ะ มันไม่ได้ขึ้นถังขยะ แต่มันมาจากไหนก็ไม่รู้ ถ้าหน้าฝนพออนุโลมได้ว่ามันหนีน้ำ แต่ตอนนี้หน้าหนาวแล้ว มันก็ยังมากวนใจอีก ไม่ใช่แค่น่ารำคาญ แต่มันยังขึ้นที่นอน แล้วกัดอีกต่างหาก เกากันจนนอนไม่หลับ ปัดไปแล้วก็มาใหม่ กลัวมันจะเข้าหู หนำซ้ำยังทิ้งขี้ผงสีน้ำตาลไว้เรี่ยราด กวาดกันไม่หวัดไม่ไหว

ตอนนี้มันบุกเข้าไปในตู้เสื้อผ้า เกาะเสื้อผ้าแล้วด้วย มันอาจจะกัดเสื้อเป็นรูได้ในอนาคต เราจะกำจัดมันยังไงดีคะ เพราะไม่รู้ว่ารังมันอยู่ที่ไหน มันเดินไปทั่ว แมลงตกมาตาย มันก็ไปรุมกินแล้ว

อยากได้วิธีที่ไม่ต้องฉีดพ่น เพราะกลัวคนที่อยู่จะตายเสียเองค่ะ

แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Alex on the rock
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 53 10:34:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com