Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ในเอกสารข้อมูลการขายทอดตลาด ส่วนที่เขียนว่า "ทำการขายโดย: ปลอดการจำนอง" หรือไม่ก็ " ปลอดภาระผูกพัน" ความหมายคืออะไรครับ ติดต่อทีมงาน

ตามหัวข้อเลยครับ
คือ ได้ดูเอกสารข้อมูลที่จะมีการขายทอดตลาด (คอนโด) มีระบุในส่วนที่ว่า
  "ทำการขายโดย..ปลอดภาระผูกพัน"
หรือไม่ก็
  "ทำการขายโดย..ปลอดการจำนอง"

และขออีกคำถามที่สงสัยครับ
กรณีที่ผมจะไปประมูลคอนโดที่เขาขายทอดตลาด เจ้าหน้าที่จะแจ้งให้ทราบหรือไม่ครับว่า คอนโดที่จะทำประมูล มีหนี้ค่าส่วนกลางอยู่เท่าไหร่
 หรือว่าผมต้องไปสืบ ไปถามกับทางนิติฯเองครับ
   หากผมไปถามนิติฯเอง แล้วนิติฯบอกว่าไม่มีหนี้ค่าส่วนกลาง แล้วพอผมไปประมูลได้ ผมจะไปเอาเอกสารรับรองการปลอดหนี้ของห้องคอนโดที่ประมูลได้ ทางนิติฯอาจมีตุกติกว่า อ้อคราวก่อนดูห้องผิดไป ที่จริงห้องดังกล่าวมีหนี้ค่าส่วนกลางอยู่ 2 หมื่นบาท(สมมติ) ต้องจ่ายหนี้ค่าส่วนกลางก่อน จึงจะออกเอกสารใบปลอดหนี้ได้
   เป็นไปได้หรือไม่ครับ ในกรณีนี้

จากคุณ : phch
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 53 13:45:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com