Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ค่าส่วนกลางหมู่บ้าน เสียกัน ตร.วา ละเท่าไรครับ และมันพอเพียงกับการดูแลคลับเฮาส์ สระว่ายน้ำ และสวนในหมู่บ้านหรือไม่ ติดต่อทีมงาน

เพื่อนๆในนี้เสียค่าส่วนกลางหมู่บ้านกัน ตร.วา ละเท่าไรครับ และมันพอเพียงกับการดูแลคลับเฮาส์ สระว่ายน้ำ และสวนในหมู่บ้านหรือไม่ครับ

พอดีผมกำลังหาบ้านอยู่ครับ ตอนนี้ดูอยู่หลายที่ หนึ่งในตัวเลือกของผมคือ บ้านมือหนึ่งของคาซ่าแกรนด์ ถ.ชัยพฤกษ์ ที่อยู่ฝั่งธนตีนสะพานพระราม 4 บ้านก็ดูสวยดี เห็นบอกว่า โครงการมีจำนวนบ้านประมาณ 140 หลังเท่านั้น ฟังดูก็ดีเพราะจะได้ไม่พลุกพล่านนัก แต่กังวลว่า ในระยะยาวมันจะเพียงพอที่จะดูแลสระว่ายน้ำ คลับเฮาส์ และสวนหย่อมในโครงการหรือเปล่าครับ เซลบอกว่าเก็บค่าส่วนกลาง 20 บาทต่อ ตร.วา (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) มีคนเตือนว่าถ้าจำนวนบ้านน้อยไป ค่าส่วนกลางที่เก็บได้มักไม่พอใช้และต้องมาขึ้นค่าส่วนกลางกันทีหลัง

และนอกเรื่องหน่อย ถามต่อ ว่าแถวๆนั้นน้ำท่วมไหมครับ

จากคุณ : ขอคำแนะนำครับ
เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 53 23:00:26 A:183.89.106.62 X: TicketID:223125

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com