Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามผู้รู้..เรื้องปั๊มน้ำ และถังน้ำ...ฟันธงเลยครับ ติดต่อทีมงาน

ซื้อบ้านใหม่..จัดสรร..ยกเลิกปั๊มน้ำ และถังน้ำ ที่โครงการให้มา ต้องซิ้อปั๊มน้ำขนาดเท่าไรพอครับ..เอาแบบใช้น้ำสบายๆอยู่กัน2คนครับ ...ให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ..เป็นบ้าน2ชั้น 50 ตรว.รั้วหน้าบ้านถึงรั้วหลังบ้านยาว 16 เมตร 3ห้องน้ำ ชั้นบน2ห้องน้ำ... ห้องน้ำบน(1) มีอ่างล้างหน้า ชักโครก สายชำระ ก๊อกล้างพื้น และผักบัว rain shower cotto รุ่น anthony ก๊อกผสมขนาดผักบัว 8 นิ้ว สเป๊คเขียนไว้ว่า...แรงดันน้ำที่แนะนำ ไม่ต่ำกว่า 1.5 บาร์(ณ จุดจ่ายน้ำ) ....ห้องน้ำบน(2) มีอ่างล้างหน้า ชักโครก สายชำระ ก๊อกล้างพื้น และผักบัวอาบน้ำอุ่น....ห้องน้ำล่าง(3) มีอ่างล้างหน้า ชักโครก สายชำระ ก๊อกล้างพื้น และผักบัวอาบน้ำอุ่น...ครัวในบ้านมี ก๊อกซิ้ง ก๊อกเครื่องกรองน้ำ... ครัวนอกบ้าน มีก๊อกชิ้ง เครื่องซักผ้า และก๊อกรอบบ้าน2จุด...ครบแล้วครับ...เกือบลืม ท่อจากปั๊มขนาด 1 นิ้ว(อันนี้จ้างทำต่างหาก)ต่อกับท่อmainในบ้านขนาด 3/4 นิ้วครับ จุดใช้น้ำต่างๆขนาด 1/2นิ้วครับ จุดติดตั้งปั๊มและถังอยู่บริเวณหลังบ้าน...ตอนนี้ดู mitsubishi รุ่น eq-305 q3 และ hitachi รุ่น wmp-330 gx....และถ้าใช้ขนาดwattสูงกว่านี้ จะมีผลกับท่อประปาในบ้านหรือเปล่าครับ กลัวช่าง..เฮงซวย ต่อข้อต่อให้ไม่ดี (ขนาดข้อต่อยังใชเลื่อยตัดเลยครับ)...เดียวพอมีปัญหาน้ำรั่วซึม แล้วจะอ้างว่าคุณใช้ปั๊มน้ำwattสูงเกินกว่าที่โครงการให้มา.....ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง..สะบายๆนะครับไม่ต้องซีเรียส...จากใจจริง...นิพัฒน์

จากคุณ : nipatchaiman
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 53 12:08:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com