Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอวิธีการซ่อมฝ้าฉาบเรียบด้วยตนเองแบบละเอียดครับ ติดต่อทีมงาน

หาช่างไม่ได้ซักที งานเล็กๆ รอมานานมากจนรอไม่ไหวแล้วครับว่าจะซ่อมเองให้รู้แล้วรู้รอด  ผมจะซ่อมปิดรอยโหว่ที่เคยทุบเอาน้ำที่รั่วลงมา  รอยโหว่ใหญ่ประมาณ 120*120 ครับ ผมต้องซื้ออุปกรณ์อะไรบ้างครับ และต้องทำอย่างไรบ้างครับตามขั้นตอน
ที่แน่ๆ ต้องซื้อแผ่นยิปซั่ม สีเพื่อทาฝ้า แล้วอะไรอีกบ้างครับ

แล้วจะเอาแผ่นยิปซั่มใหม่ไปใส่แทนรอยโหว่อย่างไรบ้างครับ แล้วจะให้มันยึดติดกันด้วยน้ำยาอะไรครับ ต้องทำให้รอยโหว่ที่ไม่เป็นรูปทรงให้เป็นรูปทรงสี่เหลี่ยมเท่ากับแผ่นยิปซ่มใหม่ใช่หรือไม่ครับ

ปล.อุปกรณ์ที่บ้านผมมีครบทุกอย่างครับ  ทั้งสว่าน ดอกสว่านทุกขนาด รวมถึงเครื่องมืออื่นๆทุกชนิดครับ(ที่บ้านเคยทำฮาร์ดแวร์มาก่อน)

อ่อ ผงโป้วต้องใช้ไหมครับ พอดีที่บ้านก็มีอยู่แล้ว

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ย. 53 19:37:07

จากคุณ : miroslav
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 53 19:36:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com