Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### เมื่อ เขา จะขึ้นค่าเช่าห้อง ### ติดต่อทีมงาน

คือ เรื่องมีอยู่ว่า...

เราเช่า อพาร์ทเม้นท์ อยู่ค่ะ ตอนแรกอยู่ชั้น 5(อยู่มา ปีกว่า) แล้ว ทน ขึ้นบันไดไม่ไหว เลยย้าย มาอยู่ชั้น 1 ราคาค่าเช่าห้องอยู่ที่ 2400บาท

แล้วอยู่ประมาณ 1เดือน  ทางเจ้าของ อพาร์ทเม้นท์ ได้ขอให้เราย้าย ไปอยู่ ห้อง อื่น(แต่ในชั้นเดียวกัน)  เพื่อทำการ ปรับปรุง ห้องน้ำ(จาก ส้วมใช้น้ำราด เปลี่ยนเป็น ชักโครก เปลี่ยนกระเบื้องห้องน้ำ ใส่ฟักบัว ติดกระจก ใส่อ่างล้างหน้า) ทาสีห้องใหม่  

รอ ประมาณ 4 เดือน กว่าห้องที่เรา อยู่ จริงๆ เสร็จ  เราเลยย้ายกลับมาอยู่ที่ห้องเดิม ทางพนักงานของ อพาร์ทเม้นท์ แจ้งให้เราทราบว่า

"ทางเราจะขึ้นราคาห้องพักจาก 2400บาท เป็น 2700บาท และให้คุณ ทำสัญญาใหม่ 4เดือน"

แต่เราก็ไม่ได้พูดอะไรนะคะ แต่ก็มานั่งคิดในใจ อพาร์ทเม้นท์นี้มีอายุประมาณ น่าจะสัก สิบกว่าปีได้ ห้องน้ำ มันก็ต้องสึกหร่อ หรือ พุพัง ไปตามกาลเวลา มันก็ถูกแล้วที่เค้า (เจ้าของอพาร์เม้นท์) ต้องมาปรับปรุง อะไรให้เรา แล้วเค้าจะมาขึ้นค่าเช้าห้องเรา ด้วยเหตุผลว่า เค้า อัพเกรด ห้องน้ำให้เรา ทาสีห้องใหม่ 9ล9<<-----------อันนี้ความคิดเรานะคะ

อยากถามคนใน ห้อง ชายคา ดูค่ะ ว่าอ่านแล้ว คิดอย่างไรบ้าง บอกตามตรงว่าไม่อยากย้าย เพิ่งเรียนจบ งานยังไม่มีทำ    ไม่รู้จะไปหาเงินที่ไหนย้าย พอรู้ว่าจะขึ้น ราคา ก็กลุ้มเหมือนกัน

ปล. ช่วยแนะนำทีนะคะ ว่า สิ่งที่ เจ้าของอพาร์ทเม้นท์ จะขึ้นค่าเช่าห้อง มันก็ถูกอยู่แล้ว  หรือว่า ตัวเจ้าของกระทู้ คิดมากไปเอง

ขอบคุณที่ แนะนำ ล่วงหน้า นะคะ

จากคุณ : ก้องเกียงไกรกัมปนาท
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 53 01:55:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com