Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีไหมครับ ที่ช่างผ้าม่านเข้ามาติดขายึดราง โดยที่ช่างสียังทาสีไม่เสร็จ ติดต่อทีมงาน

วันนี้เข้าไปดูบ้านที่กำลังใกล้เสร็จ(มั๊ง) ก็เห็นขายึดรางผ้าม่านมาติดไว้
สอบถามช่างสีกับช่างไม้ได้ความว่า ช่างผ้าม่านเข้ามาติดไว้
ผมรู้สึกงุนงง เพราะคิดว่า การติดผ้าม่านน่าจะติดทีหลังสุด หลังจากทุกอย่างในบ้านเรียบร้อยแล้ว

ผบ.จึงโทรไปสอบถามช่างผ้าม่าน ช่างบอกว่า "ติดขายึดรางไว้ก่อนก็ได้ เพราะจะได้ให้ช่างสีช่วยเก็บสีให้"

...??? ผมฟังแล้วก็ยิ่งงง เพราะไม่ทราบจะให้ช่างสีเก็บสีให้ตรงไหน ตรงที่ยึดสกรูไว้ก็ไม่เห็นมันเป็นร่องรอยอะไร ตรงกันข้าม กลับจะยิ่งทำให้ช่างทาสีทำงานไม่ถนัดขึ้นรึเปล่า

ผมควรจะทำยังไงครับ ให้ช่างผ้าม่านมาเอาออกไปก่อนไหมครับ ปกติช่างเขาน่าจะดูงานออกว่าควรทำหรือยังไม่ควรทำไม่ใช่หรือครับ

แก้ไขเมื่อ 07 ธ.ค. 53 23:55:54

จากคุณ : cherubim
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 53 23:54:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com