Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>>> รบกวนวิจารณ์แบบบ้านและ ดูฮวงจุ้ยบ้านให้หน่อยครับ(มีรูป) ติดต่อทีมงาน

พอดีกำลังจะคิดปลูกบ้านซักหลังนึง ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เลย จะไปจ้างเค้าเขียนแบบก็ไม่รู้จะบอกกันเค้ายังไง และก็ค่อยมีตังด้วย อิอิ  เลยโหรด โปรแกรมเขียนแบบของGoogieมาลองเขียนเอง

เขียนเองแบบงูๆปลาๆ ให้ทุกคนในบ้านดู และปรับกันตามชอบใจ ก็ได้ออกมาประมาณนี้ แต่คุณแม่ผมอยากให้ดุฮวงจุ้ยด้วย ผมก็ลองค้นๆดูใน Google แต่ก็ไม่ค่อยเข้าใจ ยิ่งอ่านยิ่งงง

เลยอยากขอคำปรึกษาจาก เพื่อนๆพี่ๆ ในพันทิพหน่อยครับ
 1.ช่วยดูแบบบ้านและวิจารณ์หน่อยครับว่า การจัดตำแหน่งห้องและพื้นที่ใช้สอยแบบนี้โอเคไม๊ หรือ ควรปรับเปลี่ยนแก้ไขอย่างไง

2.ช่วยดูฮวงจุ้ย ทิศทางประตูหน้าต่าง ห้องนอน ห้องน้ำ ฯลฯ เป็นอย่างไรบ้างควรแก้ไขตรงไหนหรอป่าว ขอวิธีแก้ไขด้วยก็ดีนะครับ

3.ช่วยออกแบบ หลังคาครัวกับโรงรถให้หน่อยครับ ตรงจุดนี้ผมไม่รู้จะทำเป็นแบบไหนดี อยากได้ ประมาณ สวย ถูก ทน ฝนไม่สาด (ไม่รุ้จะมีหรือป่าว อิอิ)

รบกวน และขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ พึ่งสมัครสมาชิคได้วันนี้เองและนี้ก็เป็นกระทู้แรกของผมด้วย ได้แต่ตามอ่านกระทู้ของท่านอื่นมานาน

จากคุณ : คนังเงาะน้อย
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 53 18:43:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com