Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

SONY LED TV เป็นยังไงบ้างครับ ขอคำชี้แนะหน่อยนะครับผม ติดต่อทีมงาน

อันเนื่องมาจาก ไปเหล่เจ้า plasma pana V series รอบที่ร้อยมาครับ แต่ราคายังไม่โดน (แพงไปหน่อย ยังทำใจไม่ได้) เลยเดินมาเจอเจ้าสุดหล่อ EX600 ครับ สะดุดตามาก ออกแบบมาได้โดนใจมากเลยครับ ภาพก็งามงด เลยคิดอยากจะข้ามมาเล่น LED แทนที่เจ้า pana plasma แล้วล่ะครับผม ไม่ทราบมีใครเล่นเจ้าตัวนี้อยู่บ้างใหมครับ เทพใหมครับ

1. ติดใจเรื่อง edge led อยู่หน่อย ตอนนี้ led ยี่ห้ออื่นๆ ก็เป็น edge ใช่ใหมครับ  เทียบกับ full led ภาพต่างกันมากใหมครับ

2. เรื่องที่มันมีค่า refresh rate แค่ 50 Hz มันน้อยไปใหมครับ ดูหนังไซไฟภาพมันจะสวยสู้ plasma หรือ led ที่มีค่า refresh rate สูงๆ ได้ใหม (คือ หมายถึงว่าสำหรับสายตาคนธรรมดาอย่างผมจะดูความต่างออกใหมครับ)

ยังลังเลครับ ตัดสินใจไม่ถูกเลย เพราะตั้งใจจะหาเจ้าเครื่องนี้ไว้ดูหนังแผ่น dvd, blue ray กับ ทีวีเคเบิ้ล อ่านจาก review แล้วก้เอนไปทาง plasma แต่ไปเดินดูกลับถูกใจเจ้า led ครับ

จากคุณ : Lord of Skeletal
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 53 23:53:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com