Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่ทราบว่าทีวี Plasma รุ่นไหนดีครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเคยเข้ามาถามครั้งหนึ่งแล้วครับ หลายคนเชียร์ Plasma ไหนๆ ซื้อทั้งที ผมลองศึกษาดูแต่ล่ะรุ่น แต่สเปคก็หลากหลาย เลยเข้ามาขอคำแนะนำอีกครั้งครับ เพื่อตัดสินใจซื้อ โดยใช้บัตร Power Buy ครับ

จุดประสงค์หลักๆ ดูฟรีทีวี และดีวีดี เกมส์ไม่เล่น ครับ แต่ชอบเสียงดีๆ และดูภาพซ้อนได้ แต่รุ่นที่เล็งไว้คือ 42" LG PJ350 แต่รุ่นนี้ดูภาพซ้อนไม่ได้ เสียงไม่แน่ใจว่าดีหรือเปล่า และอีกรุ่น Sumsung 42" PS42c450 ดูเหมือนว่าจะดี แต่บางคนบอกไม่แนะนำ Sumsung ส่วนอีกรุ่น Pana TH-P42X20T ไม่รู้เลือกแบบไหนดี ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : โจ
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 53 23:53:09 A:124.120.228.144 X: TicketID:132534

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com