Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"หมาเห่า" ปัญหาเดิมๆ แต่อย่ารู้ว่า แจ้งตำรวจหรือเขตได้หรือไม่ ติดต่อทีมงาน

บ้านทาวเฮาส์โชคชัย4 หลังกระจิดริด แต่สงสัยว่า เค้าจะเลี้ยงหมาเยอะขนาดนั้นทำไม น่าจะ 7-8 ตัว เวลามันเห่าตัวนึงมันก็รับต่อกันเป็นชุดๆๆๆ ยอมรับว่ารำคาญมาก
        เคยบอกทาง เจ้าของบ้านและเจ้าของหมาหลายครั้ง จนหลายๆ เดือนก่อนเค้าเอาออกมาอาบน้ำตอน "ตี 5" แล้วมันเห่ากันดังมากจนผมตื่น
        ตอนสายๆ ผมเลยบอกเค้า เจ๊เค้าสวนผมว่า "แล้วจะให้พี่ปิด:-)ยังไงล่ะคะ" ผมเลยบอกไปว่า "ถ้าไม่จัดการผมจะจัดการเอง" ทั้งที่จริงอยากจะสวนไปว่า ":-)ไม่ต้องปิดหรอก ปิดปากเจ๊ละกัน555"
        ผ่านมาถึงทุกวันนี้ผมก็ยังได้ยินเสียงเห่าแบบระงมกันอยู่ เลยอยากถามว่า กรณีเช่นนี้เราสามารถแจ้งความกับเจ้าหน้าที่ตำรวจได้หรือไม่ หรือสามารถแจ้งไปที่สำนักงานเขตได้หรือไม่

จากคุณ : นกคำราม
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 53 11:39:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com